Agriculture

Entertainment

August 8, 2022

BHARATH NEWS

Latest News and Stories

68-ാമത് ദേശീയ ചലച്ചിത്ര അവാർഡ് ; തിളക്കത്തിൽ മലയാളം .

ന്യൂഡല്‍ഹി: മലയാളികള്‍ക്ക് അഭിമാന മുഹൂര്‍ത്തം സമ്മാനിച്ച്‌ 68-ാമത് ദേശീയ ചലച്ചിത്ര പുരസ്‌കാരങ്ങള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു.1954-ൽ സ്ഥാപിതമായ, അഭിമാനകരമായ അവാർഡുകൾ നിയന്ത്രിക്കുന്നത് ഇന്ത്യാ ഗവൺമെന്റിന്റെ ഡയറക്ടറേറ്റ് ഓഫ് ഫിലിം ഫെസ്റ്റിവലാണ്. ചലച്ചിത്ര നിർമ്മാതാവ് വിപുൽ ഷായുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള 10 അംഗ ജൂറി ഇന്ന് രാവിലെ ഇൻഫർമേഷൻ ആൻഡ് ബ്രോഡ്കാസ്റ്റിംഗ് മന്ത്രി അനുരാഗ് താക്കൂറിനെ കണ്ട് 68-ാമത് ദേശീയ ചലച്ചിത്ര അവാർഡ് സംബന്ധിച്ച റിപ്പോർട്ട് സമർപ്പിച്ചു. അവാർഡുകളെക്കുറിച്ച് എഎൻഐയോട് സംസാരിച്ച ഠാക്കൂർ പറഞ്ഞു, “എല്ലാ ജൂറി അംഗങ്ങളെയും അവരുടെ സൃഷ്ടികൾ അവലോകനം ചെയ്ത എല്ലാ ആളുകളെയും അഭിനന്ദിക്കാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു, കൂടാതെ ദേശീയ ചലച്ചിത്ര അവാർഡുകൾ ലഭിച്ച സ്വീകർത്താക്കളെ അഭിനന്ദിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. മികച്ച ജോലി ചെയ്ത എല്ലാവർക്കും അഭിനന്ദനത്തിന്റെ വാക്ക്. ” കൊവിഡ് കാരണം രണ്ട് വർഷമായി അവാർഡുകൾ കൈവശം വയ്ക്കാൻ കഴിയാത്തതിനാൽ ഈ വർഷം ഞങ്ങൾ 68 ദേശീയ ചലച്ചിത്ര അവാർഡുകൾ നടത്തുന്നതിൽ എനിക്ക് സന്തോഷമുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

മികച്ച സംവിധായകനും നടിക്കും ഗായികയ്ക്കും ഉള്‍പ്പെടെ 14 പുരസ്‌കാരങ്ങളാണ് ഇത്തവണ മലയാളികള്‍ വാരിക്കൂട്ടിയത്. 2020 ലെ ദേശീയ സിനിമാ അവാര്‍ഡാണ് ഇന്നലെ പ്രഖ്യാപിച്ചത്.
മരണാനന്തര ബഹുമതിയായി സച്ചിക്ക് മികച്ച സംവിധായകനുള്ള പുരസ്‌കാരം. അയ്യപ്പനും കോശിയും എന്ന സിനിമയിലൂടെയാണ് സച്ചിയ്ക്ക് പുരസ്‌കാരം ലഭിച്ചത്. ഇതേ സിനിമയിലെ ഗാനത്തിലൂടെ നഞ്ചിയമ്മ മികച്ച ഗായികയായി. മലയാളിയായ അപര്‍ണ ബാലമുരളിയാണ് മികച്ച നടി.

.അവാർഡ് കിട്ടിയ വിഭാഗങ്ങൾ .

മികച്ച ഫീച്ചർ ഫിലിം: സൂരറൈ പോട്ര്

മികച്ച സംവിധായകൻ: സച്ചി, അയ്യപ്പനും കോശിയും

മികച്ച വിനോദം നൽകുന്ന മികച്ച ജനപ്രിയ ചിത്രം: തൻഹാജി

മികച്ച നടൻ: സൂരറൈ പോട്രുവിലെ സൂര്യയും തൻഹാജിയിലെ അഭിനയത്തിന് അജയ് ദേവ്ഗണും

മികച്ച നടി: അപർണ ബാലമുരളി, ശൂരൈ പോട്ര്

മികച്ച സഹനടൻ: ബിജു മേനോൻ, അയ്യപ്പനും കോശിയം
മികച്ച സഹനടി: ലക്ഷ്മി പ്രിയ ചന്ദ്രമൗലി, ശിവരഞ്ജനിയും ഇന്നം സില പെങ്ങളും

മികച്ച തിരക്കഥ: ശൂരറൈ പോട്ര്, ശാലിനി ഉഷാ നായർ, സുധ കൊങ്ങര

മികച്ച തിരക്കഥ (സംഭാഷണ രചയിതാവ്): മഡോൺ അശ്വിൻ, മണ്ടേല

മികച്ച സംഗീത സംവിധാനം (ഗാനങ്ങൾ): അല വൈകുണ്ഠപുരമുലൂ, തമൻ എസ്

മികച്ച സംഗീത സംവിധാനം (പശ്ചാത്തല സംഗീതം): സൂരറൈ പോട്ര്, ജിവി പ്രകാശ്

മികച്ച പിന്നണി ഗായകൻ: രാഹുൽ ദേശ്പാണ്ഡെ, എം.ഐ വസന്തറാവു

മികച്ച പിന്നണി ഗായിക: നഞ്ചമ്മ, അയ്യപ്പനും കോശിയം

മികച്ച വരികൾ: സൈന, മനോജ് മുൻതാഷിർ

മികച്ച ഓഡിയോഗ്രഫി (ലൊക്കേഷൻ സൗണ്ട് റെക്കോർഡിസ്റ്റ്): ജോബിൻ ജയൻ, ഡോളു

മികച്ച ഓഡിയോഗ്രഫി (സൗണ്ട് ഡിസൈനർ): അൻമോൽ ഭാവെ, മി വസന്തറാവു

മികച്ച ഓഡിയോഗ്രഫി (അവസാന മിക്സഡ് ട്രാക്കിന്റെ റീ-റെക്കോർഡിസ്റ്റ്): മാലിക്കിന് വേണ്ടി വിഷ്ണു ഗോവിന്ദും ശ്രീ ശങ്കറും

മികച്ച നൃത്തസംവിധാനം: സന്ധ്യ രാജു, നാട്യം

മികച്ച ഛായാഗ്രഹണം: അവിജാതിക്, സുപ്രതിം ഭോൾ

മികച്ച വസ്ത്രാലങ്കാരം: നചികേത് ബാർവെ, മഹേഷ് ഷെർള, തൻഹാജി

മികച്ച പ്രൊഡക്ഷൻ ഡിസൈൻ: അനീസ് നാടോടി, കപ്പേള

മികച്ച എഡിറ്റിംഗ്: ശ്രീകർ പ്രസാദ്, ശിവരഞ്ജിനിയും ഇന്നും ചില പെങ്ങളും

മികച്ച മേക്കപ്പ്: ടി വി രാംബാബു, നാട്യം

മികച്ച സ്റ്റണ്ട് കൊറിയോഗ്രഫി: രാജശേഖർ, മാഫിയ ശശി, സുപ്രീം സുന്ദർ, അയ്യപ്പനും കോശിയും

പ്രത്യേക പരാമർശം: സെംഖോർ, വാങ്കു, ജൂൺ എന്നീ ചിത്രങ്ങൾക്ക് ഐമി ബറുവ, അവ്‌വഞ്ചിത്ത് & ഗോദകാത്തിന് കിഷോർ കദം, ടൂൾസിദാസ് ജൂനിയറിന് വരുൺ ബുദ്ധദേവ്

മികച്ച ഹിന്ദി ചിത്രം: ടൂൾസിദാസ് ജൂനിയർ

മികച്ച കന്നഡ ചിത്രം: ഡോളു

മികച്ച മലയാള ചിത്രം: തിങ്കലാഴ്ച നിശ്ചയം

മികച്ച തമിഴ് ചിത്രം: ശിവരഞ്ജിനിയും ഇന്നും ശിലാ പെങ്ങളും

മികച്ച തെലുങ്ക് ചിത്രം: കളർ ഫോട്ടോ

മികച്ച ഹരിയാൻവി ചിത്രം: ദാദാ ലക്ഷ്മി

മികച്ച ദിമാസ ചിത്രം: സാംഖോർ

മികച്ച തുളു ചിത്രം: ജീതിഗെ

മികച്ച മറാത്തി ചിത്രം: ഗോഷ്ട ഏക പൈതാനിച്ചി

മികച്ച ബംഗാളി ചിത്രം: അവിജാതിക്

മികച്ച അസമീസ് ചിത്രം: ദ ബ്രിഡ്ജ്

മികച്ച ബാലതാരം: തക്-തക്കിന് അനീഷ് മങ്കേഷ് ഗോസാവി

മികച്ച കുട്ടികളുടെ ചിത്രം: സുമി

പരിസ്ഥിതി സംരക്ഷണം/സംരക്ഷണം എന്നിവയെക്കുറിച്ചുള്ള മികച്ച ചിത്രം: തലെൻഡൻഡ

സാമൂഹിക വിഷയത്തെക്കുറിച്ചുള്ള മികച്ച ചിത്രം: ഫ്യൂണറൽ

ഒരു സംവിധായകന്റെ മികച്ച നവാഗത ചിത്രത്തിനുള്ള ഇന്ദിരാഗാന്ധി അവാർഡ്: മണ്ടേല

നോൺ ഫീച്ചർ സിനിമകൾ

മികച്ച നോൺ ഫീച്ചർ ഫിലിം: അന്നയുടെ സാക്ഷ്യം

മികച്ച പരിസ്ഥിതി ചിത്രം: മനഃ അരു മനുഹ്

കുടുംബമൂല്യങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള മികച്ച ചിത്രം: കുകുമാർചൻ

മികച്ച ഹ്രസ്വചിത്രം: കാച്ചിച്ചിനിത്ത്

മികച്ച അന്വേഷണ ചിത്രം: ദി രക്ഷകൻ: ബ്രിഗ്. പ്രീതം സിംഗ്

മികച്ച പ്രൊമോഷണൽ ചിത്രം: അതിജീവിക്കുന്ന വെല്ലുവിളികൾ

മികച്ച സയൻസ് ആൻഡ് ടെക്നോളജി ഫിലിം: ഓൺ ദി ബ്രിങ്ക് സീസൺ 2 – ബാറ്റുകൾ

മികച്ച പര്യവേക്ഷണ ചിത്രം: വീലിംഗ് ദ ബോൾ

മികച്ച വിദ്യാഭ്യാസ ചിത്രം: ഡ്രീമിംഗ് ഓഫ് വേഡ്സ്

സാമൂഹിക വിഷയങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള മികച്ച ചിത്രം: ജസ്റ്റിസ് ഡിലേയ്ഡ് ബട്ട് ഡെലിവേർഡ്, ത്രീ സിസ്റ്റേഴ്സ്

മികച്ച കലാ-സാംസ്കാരിക ചിത്രം: നാടാടി നവനീത ഡിആർ പി ടി വെങ്കിടേഷ്കുമാർ

മികച്ച ജീവചരിത്ര ചിത്രം: പബുങ് ശ്യാം

മികച്ച എത്‌നോഗ്രാഫിക് ചിത്രം: മണ്ഡൽ കെ ബോൾ

ഒരു സംവിധായകന്റെ മികച്ച നവാഗത നോൺ ഫീച്ചർ ഫിലിം: പരിയ

മികച്ച സംവിധാനം: ഓ ദറ്റ്സ് ഭാനു, ആർ വി രമണി

മികച്ച ഛായാഗ്രഹണം: ശബ്ദിക്കുന്ന കലപ്പ, നിഖിൽ എസ് പ്രവീൺ

മികച്ച ഓഡിയോഗ്രഫി: പേൾ ഓഫ് ദി ഡെസേർട്ട്, അജിത് സിംഗ് റാത്തോഡ്

മികച്ച ആഖ്യാന വോയ്‌സ്‌ഓവർ: റാപ്‌സഡി ഓഫ് റെയിൻസ് – മൺസൂൺസ് ഓഫ് കേരള, ശോഭ തരൂർ ശ്രീനിവാസൻ

മികച്ച സംഗീതസംവിധാനം: 1232 കിലോമീറ്റർ: മാരേംഗേ തോ വാഹിൻ ജാകർ, വിശാൽ ഭരദ്വാജ്

മികച്ച എഡിറ്റിംഗ്: ബോർഡർലാൻഡ്സ്, അനാദി അത്താലി

മികച്ച ലൊക്കേഷൻ സൗണ്ട്: ജാദുയി ജംഗൽ, സന്ദീപ് ഭാട്ടി, പ്രദീപ് ലെഖ്വാർ

പ്രത്യേക ജൂറി അവാർഡ്: അംഗീകരിച്ചു, ഓജസ്വി ശർമ്മ

സിനിമയെക്കുറിച്ചുള്ള മികച്ച പുസ്തകം: കിശ്വർ ദേശായിയുടെ ദി ലോങ്ങസ്റ്റ് കിസ്

സിനിമയെക്കുറിച്ചുള്ള മികച്ച പുസ്തകം (പ്രത്യേക പരാമർശം): എം.ടി. അനുനവങ്ങളുടെ പുസ്തകം, അനൂപ് രാമകൃഷ്ണൻ, സൂര്യ ദേവിന്റെ കലി പൈനെ കലീര സിനിമ

മികച്ച ചലച്ചിത്ര നിരൂപകൻ: ഈ വർഷം ഇല്ല

ഏറ്റവും ചലച്ചിത്ര സൗഹൃദ സംസ്ഥാനം: മധ്യപ്രദേശ്

ചെയർപേഴ്‌സൺ വിപുൽ ഷായെ കൂടാതെ, ഛായാഗ്രാഹകൻ ധരം ഗുലാത്തി, ദേശീയ അവാർഡ് ജേതാവായ ബംഗാളി നടി ശ്രീലേഖ മുഖർജി, ഛായാഗ്രാഹകൻ ജിഎസ് ഭാസ്‌കർ, എ കാർത്തികരാജ, വിഎൻ ആദിത്യ, വിജി തമ്പി, സഞ്ജീവ് രത്തൻ, എസ് തങ്കദുരൈ, നിഷിഗന്ധ എന്നിവരും ജൂറി അംഗങ്ങളാണ്.